நிறம் என்னடா நிறம் நிறம்

பத்திரிகைகளில் பார்க்கிறோம்.மணமகள் தேவை விளம்பரத்தில்.”நன்கு படித்த,வேலைக்கு செல்லும்,நல்ல கலர் உள்ள மணமகள் தேவை.”படித்த..சரி..வேலைக்கு செல்லும் சரி..அதென்ன நல்ல கலர் உள்ள..?

மார்கெட் போகும் பங்கஜம் மற்ற காய்கறி வகையறாக்களை கால் கிலோவிலும்,அரைக்கிலோவிலும் வாங்கி விட்டு கேரட்டை மட்டும் 3 கிலோ வாங்குகின்றாள்.கூடவே சென்ற பரிமளம் “ஏண்டி மூன்று கிலோ கேரட் வாங்கி என்னடி செய்யப்போறே?” என்று கேட்டால் பதில் தடாலென்று வரும்.
“தினமும் கேரட் ஜூஸ் சாப்பிட்டால்தான் நல்ல கலர் கிடைக்கும்.பொண்ணுக்கு அலையன்ஸ் பார்க்கிறோமே.இதெல்லாம் பண்ணித்தான் ஆகணும்”

துபையில் இருக்கும் சீனு மனைவி உண்டாகி இருக்கிறாள் என்று டப்பா,டப்பாவாக குங்குமப்பூ வாங்கி பார்சல் போடுகிறான்.ஏன் என்றால் பிறக்கப்போகின்ற குழந்தை நன்கு சிகப்பாக பிறக்க வேண்டுமாம்.

“அம்மா,வெளியில் போய்ட்டு வர்ரேன்மா”சொல்லி விட்டு கிளம்பும் பையனிடம் ”டேய்..தெருவுலே அடிக்கற வெயிலை பூரா உடம்பிலே வாங்கிக்காதே.வெயில்லெ சுற்றினால் உடம்பு கருத்துப்போகும்.”பதைபதைக்கும் பெற்றவள்.

”ஒரே வாரத்தில் பளபளக்கும் வெண்மை’தொலைகாட்சி விளம்பரம் கண்டு பர்ஸை பறிகொடுப்பவர்கள் எத்தனை?

பிரசவவார்டுக்கு வெளியே காத்திருக்கும் உறவினரகள் பிரசவ அறையினுள் இருந்து வெளிப்படும் நர்ஸின் வருகையில் ஆர்வமாகி “என்ன குழந்தை”என்று கேட்டு தெரிந்து கொண்ட அடுத்த நொடி”பிள்ளை நல்ல கலராக இருக்கா”என்ற கேள்விதான் எழுகின்றது.’குறை இல்லாமல் இருக்கின்றதா’ என்ற கேள்விக்கே இடமில்லை.

கருப்பாக இருப்பவர்களைப்பார்த்து கவுண்டமணி ஸ்டைலில் ”அமாவாசையில் பொறந்தவனே”என்று கிண்டல் பண்ணுகின்றார்களே?ஏன் Levitra No Prescription சிகப்பா இருப்பவர்களை “பவுர்ணமியில் பொறந்தவனே”என்று கிண்டல் பண்ணுவதில்லை?

சமீபத்திய நாளிதழ் செய்தி.’பெண் கருப்பாக இருக்கிறாள் என்று திருமணத்திற்கு முதல் நாள் மாப்பிள்ளை ஓட்டம்’

ஆறு வயது சிறுமி தாயின் மடியில் படுத்துக்கொண்டு”அம்மா,அண்ணாவையும்,தங்கச்சியையும் நல்ல கலராக பெற்றுவிட்டு என்னை மட்டும் ஏம்மா கருப்பா பெற்றே?”

“ஹும்..இந்த கருப்புத்தோலை வச்சிண்டே புருஷனை இப்படி கைக்குள் போட்டுட்டாளே.கொஞ்சம் செவப்புத்தோலா இருந்தா கேட்கவே வேணாம்”முகவாய் கட்டையை தோளில் இடித்துக்கொள்ளும் நாத்தனார்.

வயதுக்கு வந்த பெண்ணிற்கு குங்குமப்பூவும்,பாதாமும்,பிஸ்தாவும் கொடுப்பதைப்பார்த்து சரி சத்துக்குத்தான் கொடுக்கிறார்கள் என்று நினைத்தால் அதுதான் இல்லை.இந்த சமயத்தில் இப்படி ஐட்டங்கள் கொடுத்தால்தான் பிற்காலத்தில் நல்ல நிறம் கிடைக்குமாம்.

ஒரு மாதத்தில் சிவப்பாக மாறுவது எப்படி என்ற புத்தகத்தினை வெளியிட்டு விற்பனை செய்யும் பதிப்பகங்கள் ஏன் நாலு மாதத்தில் கருப்பாக மாறுவது எப்படி என்ற நூல்கள் வெளியிடுவதில்லை?

கருப்பாகவோ,வெளுப்பாகவோ,மாநிறமாகவோ இருப்பது மனித சருமம் பெற்ற இயற்கை.அமெரிக்கன் வெளுப்பாகவும்,ஆப்ரிக்கன் கருப்பாகவும்,இந்தியன் மாநிறமாகவும் இருப்பது இயல்பு.இதில் நம்மவர்கள் இந்த சிகப்புக்கு இத்தனை முக்கியத்துவம் கொடுப்பதும்,பிரயத்தனப்படுவதும் வியப்பாகவும்,புதிராகவும் தான் உள்ளது.

சமீபத்தில் எங்கள் ஆங்கிலோ இந்தியன் டெனண்ட் வீட்டிற்கு அவரது உறவினர் அமெரிக்காவில் இருந்து வந்திருக்கிறார்.படித்து விட்டு பெரிய நிறுவனத்தில் எக்கசக்க டாலரில் சம்பளம் வாங்குகின்றாராம்.அவருக்கு இந்தியாவில் பெண் பார்க்க வேண்டுமாம்.”ஏன்?”என்று கேட்டால் “நல்ல காபி கலரில் பொண்ணு வேண்டுமாம்”
ஹ்ம்ம்ம்..இக்கரைக்கு அக்கரைப்பச்சை.

Add Comment